Laboratory gilashin wanki - fasahar sarrafa kansa yana taimakawa dakin gwaje-gwaje

Laboratory gilashin wanki- fasahar sarrafa kansa tana taimakawa dakin gwaje-gwaje

Thedakin gwaje-gwaje kwalban wankikayan aiki ne na zamani wanda ke ba da dakunan gwaje-gwaje tare da ingantaccen kuma amintaccen maganin tsabtace gilashin gilashi ta hanyar fasahar sarrafa kansa.Wannan labarin zai bincika daki-daki da ka'idar aiki nadakin gwaje-gwaje injin wankida kwatanta hanyoyin wanke hannu don nuna bambance-bambancensu da fa'idojinsu.

Ƙa'idar aiki:

Ka'idar aiki nadakin gwaje-gwaje gilashin kayan wankiya dogara ne akan jerin matakai da daidaitawa, waɗanda za a iya taƙaita su cikin manyan matakai masu zuwa:

a) Matakin wanke-wanke: Na farko, a matakin wanke-wanke, sabbin kayan gilashin da aka yi amfani da su za a riga an wanke su don cire sauran abubuwan.

b) Matakin tsaftacewa: Na gaba, za a ƙara tsaftace tasoshin da aka riga aka wanke.Yawancin lokaci, injin wankin kwalba suna sanye take da makamai masu jujjuyawar feshi da matsi mai ƙarfi don tabbatar da cewa kwararar ruwan zai iya cika saman saman ciki da wajen jirgin kuma ya wanke datti a babban matsi.

c) Matakin kurkura: Bayan an gama tsaftacewa, za a yi kurkura don cire ragowar wanka da sauran ƙazanta.Yawancin lokaci ana samun wannan tare da sake zagayowar kurkura da ruwa mai tsafta.

d) Matakin bushewa: Yi amfani da fasahar zafin jiki don bushe kayan da aka tsabtace da sauri don bushe su da guje wa ragowar alamun ruwa.

Bambance-bambance daga wanke hannu:

Idan aka kwatanta da hanyoyin wankin hannu na gargajiya, injinan wankin kwalabe na dakin gwaje-gwaje suna da bambance-bambance masu zuwa:

a) Ƙarfafawa: Mai wanke kwalban dakin gwaje-gwaje na iya sarrafa tasoshin ruwa da yawa a lokaci guda yayin aikin tsaftacewa, don haka inganta aikin tsaftacewa.Sabanin haka, wanke hannu yana buƙatar sarrafa jita-jita ɗaya bayan ɗaya, wanda ke ɗaukar lokaci sosai kuma yana ɗaukar aiki.

b) Tsabtace ingancin: Saboda injin wankin kwalabe yana amfani da nozzles masu matsa lamba da makamai masu juyawa, zai iya mafi kyawun tsaftace datti a saman ciki da waje na jirgin kuma tabbatar da daidaiton tsaftacewa.Kuma wanke hannu ba zai iya cimma daidaitattun daidaito na tsabta ba.

c) Daidaitawa: Ana amfani da shirye-shirye iri ɗaya da sigogi a cikin kowane sake zagayowar wankewa, don haka samar da daidaiton tsaftacewa mafi girma.Wanke hannu na iya haifar da bambance-bambancen ingancin wankewa saboda abubuwan ɗan adam.

d) Tsaron ma'aikata: Masu wanke kwalabe na dakin gwaje-gwaje na iya rage damar haɗuwa da sinadarai da kuma rage yiwuwar rauni.Sabanin haka, wanke hannu na iya buƙatar tuntuɓar kai tsaye da sarrafa kayan haɗari

A ƙarshe:

Injin wanke kwalabe na dakin gwaje-gwaje suna ba da dakunan gwaje-gwaje tare da ingantattun hanyoyin tsabtace jirgin ruwa mai inganci ta hanyar fasahar sarrafa kansa, inganta ingantaccen aikin dakin gwaje-gwaje da tabbatar da tsafta da amincin kwalabe.Wasu nau'ikan injuna daban-daban kuma suna da ayyukan kashe ƙwayoyin cuta kuma suna iya bakar kwalabe.Yin amfani da injin wanki na kwalba na iya rage ayyukan hannu, inganta daidaito da maimaitawa na wankewa, da kuma rage haɗarin ma'aikatan dakin gwaje-gwajen da ke fuskantar abubuwa masu cutarwa.


Lokacin aikawa: Oktoba-30-2023