Yadda za a tsaftace gilashin dakin gwaje-gwaje da sauri da sauƙi?

Tsaftace kayan gilashin ya kasance aikin yau da kullun a cikin dakin gwaje-gwaje.Don ragowar daban-daban bayan gwajin, matakan tsaftacewa, hanyoyin tsaftacewa, da adadin ruwan shafa kuma sun bambanta, wanda ya sa yawancin sababbin masu gwaji su ji ciwon kai.

Don haka ta yaya za mu iya tsaftace kwalabe na gilashi da sauri a ƙarƙashin yanayin tabbatar da tsabta?

ewr

Da farko, dole ne mu fahimci irin nau'in gilashin da aka tsabtace?

Alamar kwalabe mai tsafta ita ce ruwan da ke makale a bangon ciki na kwalbar gilashin ba ya taruwa cikin ɗigon ruwa kuma ba ya gangarowa a cikin rafi, ko kuma ya samar da fim ɗin ruwa iri ɗaya akan bangon ciki.

Rufe saman kayan gilashin da ruwa mai tsabta.Idan ruwa mai tsabta zai iya samar da fim kuma ya manne da gilashin gilashi fiye da ɗaya, kuma ba zai taso ba kuma ba zai gudana ba, to fuskar kayan gilashin yana da tsabta.

ku qwe

Sa'an nan za a sami yanayi biyu a wannan lokacin.Wasu mutane za su yi ta share kwalaben gilashin da aka yi amfani da su akai-akai har sai sun isa ƙa'idodin tsaftacewa da aka ambata a sama.Duk da haka, suna buƙatar tsaftace su sau da yawa kuma sun dogara da girman ƙazanta.A wannan yanayin, yana da ɓarna sosai.Lokaci da kuzarin mai gwaji.

Wasu mutane suna amfani da hanya mai sauƙi don wanke abubuwan da aka haɗe a kan kwalabe da jita-jita.Ba kome ko kwalabe da jita-jita sun cika ka'idojin tsaftacewa.A wannan yanayin, wasu kwalabe da jita-jita da ba a wanke ba suna iya haifar da kurakurai a gwaji na gaba.Samar da ko da gazawar gwajin.

Edita mai zuwa a taƙaice ya lissafa hanyoyin tsaftacewa da yawa don kwalabe da jita-jita waɗanda suka dace da ƙa'idodin tsaftacewa, kuma ana iya ganin matakin cin lokaci da aiki mai ƙarfi.

1. Yadda ake wanke sabbin kayan gilashi: sabbin kwalabe na gilashin da aka saya da kayan abinci sun ƙunshi ƙarin alkali kyauta, don haka a jiƙa su cikin ruwan acid na tsawon sa'o'i da yawa sannan a jika a cikin ruwan wanka na tsaka tsaki na fiye da mintuna 20.Bayan an wanke sosai, sai a yi amfani da ruwan al'ada, a wanke abin da ake wankewa har sai babu kumfa, sai a wanke sau 3 ~ 5, sannan a wanke sau 3 ~ 5 da ruwa mai tsafta.

2. Yadda ake wanke kwalaben gilashi da aka yi amfani da su:

(1) Za a iya tsaftace bututun gwaji, jita-jita na petri, flasks, beakers, da dai sauransu tare da goga na kwalba tare da detergent (wake foda ko foda mai lalata, da dai sauransu), sannan a wanke da ruwan famfo.Duk da haka, foda na wankewa ko foda na lalata sau da yawa akan bango yayin amfani.Ana makala wasu ƴaƴan ƴaƴan ɓangarorin, kuma ana wanke shi da ruwa fiye da sau 10, sannan a bushe.

(2) Abincin petri tare da daskararrun yakamata a goge kafin a wanke.A jika jika da kwayoyin cuta a cikin maganin kashe kwayoyin cuta na tsawon awanni 24 ko kuma a tafasa su na tsawon awanni 0.5 kafin a wanke, sannan a wanke da ruwan famfo sannan a wanke da ruwa mai tsafta.Ana yin bushewa fiye da sau uku.

(3) Don tsaftace faifan volumetric, fara wanke shi da ruwan famfo sau da yawa.Bayan an zubar da ruwan, babu ɗigon ruwa a bangon ciki.Za a iya wanke shi da ruwa mai tsafta har sau uku sannan a ajiye shi a gefe.In ba haka ba, yana buƙatar wanke shi da ruwan shafa na chromic acid.Sannan a kurkure flask ɗin volumetric da tasha da ruwan famfo, a girgiza kuma a wanke da ruwa mai narkewa sau uku bayan an wanke.

Editan da ke sama ya jera wasu ƴan abubuwan gama gari ko masu sauƙi don tsaftace kwalabe da jita-jita, kuma tsaftace su yana ɗaukar lokaci da kuzari mai yawa.

To ta yaya manyan dakunan gwaje-gwaje ke magance wannan matsananciyar matsala?Ko zaɓi yin amfani da tsaftacewa mai ɗaukar lokaci da aiki mai ƙarfi?ba shakka ba!Yanzu an fara amfani da dakunan gwaje-gwaje da yawaatomatik gilashin wanki, da zamanindakin gwaje-gwaje gilashin wankimaimakon tsaftace hannu ya fara.

ert

To mene ne bangarorin naatomatik gilashin wankiwanda zai iya maye gurbin tsabtace hannu?

1. Babban digiri na cikakken aiki da kai.Yana ɗaukar matakai biyu kawai don tsaftace kwalabe na kwalabe da jita-jita: Saka kwalabe da jita-jita-danna ɗaya don fara shirin tsaftacewa (kuma ya ƙunshi shirye-shirye na yau da kullun na 35 da shirye-shiryen al'ada da za'a iya gyara da hannu don saduwa da bukatun mafi yawan abokan cinikin dakin gwaje-gwaje).Yin aiki da kai yana 'yantar da hannun masu gwaji.

2. Babban aikin tsaftacewa (Injin Wanke Labe batch aiki, maimaita tsaftacewa tsari), ƙananan ƙwanƙwasa kwalabe (daidaitacce zuwa matsa lamba na ruwa, zafin jiki na ciki, da dai sauransu), ƙwanƙwasa iri-iri (mai ɗaukar nau'i-nau'i daban-daban da siffofi na bututun gwaji, Petri jita-jita, flasks volumetric, conical flasks. , Silinda masu digiri, da sauransu)

3. Babban aminci da aminci, an riga an shigar da bututun shigar da bututu mai tabbatar da bututu mai tabbatar da bututun ruwa, matsa lamba da juriya na zafin jiki, ba sauƙin sikeli ba, tare da bawul ɗin saka idanu mai ƙyalli, kayan aikin zai rufe ta atomatik lokacin da bawul ɗin solenoid ya kasa.

4. Babban matakin hankali.Za a iya gabatar da mahimman bayanai kamar haɓakawa, TOC, maida hankali na lotion, da dai sauransu a ainihin lokacin, wanda ya dace da ma'aikatan da suka dace don saka idanu da kuma kula da ci gaban tsaftacewa da kuma haɗa tsarin don bugawa da adanawa, wanda ke ba da sauƙi don ganowa daga baya.


Lokacin aikawa: Juni-01-2021