Laboratory gilashin wanki, Wannan kayan aikin tsaftacewa na dakin gwaje-gwaje da ake tsammani sosai, yana kawo dacewa ga ma'aikatan dakin gwaje-gwaje tare da aikin tsabtace jirgin ruwa. Wannan yana rage nauyin tsaftace hannu yayin tabbatar da amincin ma'aikaci daga ragowar sinadarai. Koyaya, kamar kowace na'ura, kulawar yau da kullun da kula da kayaninjin wankin kwalbadaidai yake da mahimmanci, wanda ke da alaƙa kai tsaye da tasirin tsaftacewa da rayuwar sabis na injin. Shirya matsala da ƙuduri wani yanki ne da ba makawa a cikin kulawa. Na gaba, bari mu tattauna matsalolin gama gari da za ku iya fuskanta yayin amfani da injin wankin kwalba da hanyoyin magance su.
Matsala ta 1: Lokacin amfani da abubuwan tsaftace gida ko kayan wanke-wanke don tsaftacewa, injin wankin kwalabe na iya ba da rahoton kuskure.
Magani: Ana ba da shawarar yin amfani da wakili na musamman don tsaftacewaglasswar wash mahcine. Kayan wanke-wanke na gida ko na yau da kullun na iya ƙunsar abubuwan da ke sama. A lokacin aikin tsaftacewa, za a samar da kumfa mai yawa saboda ƙarfin injiniya, wanda zai haifar da tsaftacewa mara kyau, wanda zai shafi matsa lamba mai tsabta a cikin rami kuma ya haifar da saƙon kuskure. Sabili da haka, tabbatar da zaɓar wakili mai tsabta wanda aka tsara musamman donkwalban wanki.
Tambaya ta 2: Tsaftace zazzabi na injin wanki na kwalban yawanci zai iya kaiwa 95 ° C, wanda zai iya yin tasiri akan wasu kwalabe masu aunawa.
Magani: Injin wanke kwalban mu yana ba da zaɓi mai kyau na shirye-shiryen tsaftacewa, tare da jimlar 35 daidaitattun shirye-shirye don saduwa da bukatun tsaftacewa na kwalabe da jita-jita daban-daban. Musamman, mun tsara shirin tsaftace ƙananan zafin jiki don auna kwalabe da tasoshin. Ga masu amfani da buƙatu na musamman, za mu iya tsara hanyoyin tsaftacewa masu dacewa ƙarƙashin jagorancin masana'anta.
Tambaya ta 3: Yayin aikin tsaftacewa, shin kwalabe da jita-jita wasu lokuta sun zama masu toshewa?
Magani: Ba za a yi karce ba. Mashin ɗin kwandon kwandon mu na wanki yana sanye da ƙwararrun ƙwararrun kariya. Fuskar masu gadi yana ɗaukar fasahar kariya ta PP don kare lafiyar kwalabe da jita-jita yadda ya kamata a ƙarƙashin aikin tsabtace ƙarfin injin da hana ɓarna. ya faru.
Tambaya 4: Yawancin dakunan gwaje-gwaje na amfani da tsaftataccen ruwa don kurkura yayin tsaftacewa. Shin wannan yana buƙatar gyaran hannu na hanyoyin shigar ruwa daban-daban?
Magani: Shirin injin wankin kwalban mu yana da yanayin shigar ruwa da aka saita, kuma ana iya haɗa shi da ruwan famfo da maɓuɓɓugar ruwa mai tsabta a lokaci guda. A lokacin aikin tsaftacewa, shirin zai daidaita tushen ruwa ta atomatik kamar yadda ake buƙata ba tare da aikin hannu ba, yana samun cikakkiyar tsaftacewa ta atomatik.
Tambaya 5: Shin wakili mai tsaftacewa na injin wanke kwalban yana buƙatar a saka shi da hannu a gaba?
Magani: Babu buƙatar ƙara abubuwan tsaftacewa da hannu. Injin wanke kwalban mu suna sanye da ƙari na wakili mai tsaftacewa ta atomatik da tsarin sa ido na wakili mai tsaftacewa. Lokacin da adadin mai tsaftacewa da aka yi amfani da shi bai isa ba, tsarin zai tunatar da mai amfani ta atomatik don maye gurbin wakili mai tsaftacewa don tabbatar da amfani na yau da kullum.
Lokacin aikawa: Afrilu-19-2024